சின்னதொரு செயல்

DSC_2156

ரொம்ப நாளுக்கு அப்புறம் கேன்வாஸ் கொண்டு பெரிய அளவில்(24 X 36 inches) அதிக முயற்சியின்றி வரைந்த படமிது. பயன்படுத்திய வண்ணம் அக்ரிலிக்.

பெங்களூரில் உள்ள சாங்கி டேங்க் எனப்படும் செயற்கை ஏரியின் ஒரு பகுதியில் தெப்பம் போன்ற ஒரு அமைப்பு உண்டு. புறாக்களின் உறைவிடம் அது. நடை பயிற்சி செய்வோர் அளிக்கும் தானியங்களை கும்பலாகச் சேர்ந்து உண்டு பசி தீர்த்துக் கொண்டிருந்தன புறாக்கள்.

எல்லா புறாக்களும் மும்முரமாக தானியங்களைக் கொத்திக் கொண்டிருக்க, பசியாறி முடித்த ஒரு புறா மட்டும் படியிறங்கி – பறந்தல்ல – தத்தித் தத்தி இறங்கி நீரருந்த கடைசிப் படியை அடைந்தது. தண்ணீருக்குள் இன்னும் சில படிகளும் இருக்கலாம்.

இயக்கமற்று அமைதியாகத்தான் இருந்தது மொத்த நீரும். தாகம் தணிக்கும் சாக்கில் தன் சின்ன அலகால் ஒரு பெரும் அலையை கிளப்பிவிட்டு பறந்து சென்று தன் கூட்டத்தோடு இணைந்து கொண்டு தன் அடையாளம் மொத்தத்தையும் மறைத்துக் கொண்டு விட்டது.

சின்னதொரு செயல். பெரியதொரு சலனம். இச்சிறு நிகழ்வை எதனோடு வேண்டுமானாலும் அர்த்தப்படுத்திக் கொள்ளலாம். கேன்வாஸிற்குள் இந்த நிகழ்வையும் சலனத்தையும் கொண்டு வரவே காமிக்ஸ் போல இரு காட்சிகளாய் சட்டம் பிரித்துக் கொண்டேன். கடின உழைப்பிலெல்லாம் இப்போது நம்பிக்கையில்லை. செய்ய வேண்டியதெல்லாம் எளிமையான விஷயங்களைத்தான் – ஆனால் சரியான இடத்தில், சரியான நேரத்தில்.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s